Umarnin aiki:
Tungsten carbide rotary fayil galibi ana sarrafa shi ta kayan aikin lantarki ko kayan aikin pneumatic (kuma ana iya shigar da su akan kayan aikin injin), saurin shine gabaɗaya 6000-40000 RPM, kayan aikin yakamata a ɗaure su da manne daidai lokacin amfani da shi, jagorar yanke yakamata ta motsa daidai daga dama zuwa hagu, ba yanke yankan ba, a lokaci guda, kada ku yi ƙarfi da yawa don hana yanke daga tashi lokacin aiki, da fatan za a yi amfani da gilashin kariya.
Sakamakon aiki na fayil ɗin rotary da aka saka a cikin injin niƙa, da kuma kulawa da hannu;Don haka matsa lamba da saurin ciyarwar fayil ɗin sun ƙayyade yanayin aiki da ƙwarewa da ƙwarewar mai aiki.Ko da yake, ƙwararrun ma'aikata na iya ɗaukar matsin lamba da saurin ciyarwa a cikin madaidaicin ikon yinsa, amma a nan shine don jaddada: na farko, don guje wa yanayin saurin injin niƙa ƙarami da yawa da yawa, wannan zai sauƙaƙa fayil ɗin overheating. maras ban sha'awa: na biyu, kayan aiki matsakaicin kayan aikin tuntuɓar kayan aiki kamar yadda zai yiwu, saboda yana iya ƙarin sabbin kayan tarihi, Tasirin aiki na iya zama mafi kyau.
A ƙarshe, ɓangaren riko na fayil ɗin bai kamata ya sadu da kayan aikin ba, saboda wannan na iya yin zafi sosai ga fayil ɗin kuma ya lalata ko ma lalata haɗin tagulla.Sauya ko kaifafa kan fayil ɗin maras nauyi a cikin lokaci don hana shi lalacewa gaba ɗaya.Fayiloli maras ban sha'awa sun yanke sannu a hankali, suna tilasta mai niƙa don ƙara gudu.Wannan na iya haifar da lalacewa ga fayil ɗin da injin niƙa, wanda yayi nisa fiye da tsadar musanyawa ko kaifi fayilolin maras ban sha'awa.
Ana iya amfani da man shafawa tare da aiki tare da aiki, kayan shafawa na ruwa da kayan shafawa na roba sun fi tasiri, man shafawa na iya zama akai-akai dripping zuwa shugaban fayil.
Zaɓin saurin niƙa:
Babban saurin gudu yana da mahimmanci don ingantaccen amfani da tattalin arziƙi na shugaban fayil ɗin zagaye.Matsakaicin saurin gudu yana taimakawa don rage haɓakar guntu a cikin tsagi na zinc da yanke sasanninta da rage yuwuwar yanke tsangwama ko ƙugiya.Amma wannan kuma yana ƙara damar da hannun zai karye.
Fayilolin jujjuyawar gami da ƙarfi yakamata suyi gudu akan saurin ƙafafu 1500 zuwa 3000 a minti ɗaya.Dangane da wannan ma'auni, akwai nau'ikan fayilolin rotary da yawa da ake da su don injin niƙa don zaɓar daga.Misali: 30.000-rpm grinder zai iya zaɓar fayilolin zinc 3/16 zuwa 3/8 diamita;22,000 RPM grinder zai iya zaɓar fayilolin diamita 1/4 ″ zuwa 1/2 ″.Amma don aiki mai inganci, yana da kyau a zaɓi diamita wanda aka fi amfani dashi.Bugu da kari, kula da yanayin nika da tsarin kuma yana da matukar muhimmanci.A ce wani niƙa na 22.000-rpm yana raguwa akai-akai, mai yiwuwa saboda yana da ƙananan RPM.Sabili da haka, muna ba da shawarar cewa sau da yawa ku duba tsarin iska na injin niƙa da na'urar rufewa.
M Gudun gudun yana da matukar muhimmanci a cimma burin da ake so na yankan da ingancin aiki.Ƙara saurin gudu zai iya inganta ingancin aiki da kuma tsawaita rayuwar kayan aiki, amma zai iya haifar da raguwa na rike fayil ɗin: rage gudu yana taimakawa wajen yanke kayan da sauri, amma zai iya haifar da zafi na tsarin, yanke sauye-sauye masu kyau da sauran cututtuka.Ga kowane nau'in fayil ɗin rotary, yakamata a zaɓi saurin da ya dace gwargwadon aikin.
Lokacin aikawa: Juni-21-2022